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Fasili za Maneno 

  Katika Mwongozo huu, isipokuwa kama muktadha utahitaji vinginevyo; 

 Mamlaka ya Ajira        :    Maana yake ni mtu yeyote au Mamlaka iliyopewa uwezo wa  

          kuajiri   katika Utumishi wa Umma. 

 Mamlaka ya Nidhamu:   Maana yake ni mtu yeyote au chombo kilichopewa mamlaka  

  chini ya Katiba, Sheria ya Utumishi wa Umma au Sheria  

  nyingine yoyote kuchukua hatua za kinidhamu dhidi ya  

  mtumishi yeyote wa Umma iliyemteua au aliye chini yake. 

Mwajiri                        :    Maana yake ni mtu au Taasisi katika Utumishi wa Umma ambayo 

Mtumishi wa Umma ameingia mkataba wa ajira na  ina wajibu 

wa kumlipa mshahara. 

Tume                           :    Maana yake ni Tume ya Utumishi wa Umma. 
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SURA YA KWANZA 

 

1.0 UTANGULIZI 

Tume ya Utumishi wa Umma, kwa mujibu wa Kifungu cha 10 (2) cha Sheria ya 

Utumishi wa Umma, Sura 298 [Marejeo ya Mwaka 2019] imepewa uwezo wa 

kuwataka Waajiri, Mamlaka za Ajira na Mamlaka za Nidhamu kuwasilisha taarifa 

mbalimbali za kiutumishi ili kuiwezesha kutekeleza majukumu yake ipasavyo. 

Mwongozo wa Kuwasilisha Taarifa za Kiutumishi Tume Toleo la Tatu umezingatia 

maboresho yaliyofanywa katika Sheria ya Utumishi wa Umma, Sura ya 298 

pamoja na Kanuni zake. 

1.1 Madhumuni  

Madhumuni ya Mwongozo huu ni kutoa maelekezo kwa Waajiri, Mamlaka za Ajira 

na Mamlaka za Nidhamu ili ziweze kuwasilisha taarifa Tume katika 

Mfumo/Muundo unaofanana, sahihi na kwa wakati.  

1.2 Watekelezaji wa Mwongozo 

Watekelezaji wa Mwongozo huu ni Waajiri, Mamlaka za Ajira na Mamlaka za 

Nidhamu katika Utumishi wa Umma.  

1.3 Wajibu wa Watekelezaji 

Ni wajibu wa kila Mwajiri, Mamlaka ya Ajira na Mamlaka ya Nidhamu kuhakikisha 

kuwa taarifa zinazotolewa ni taarifa sahihi, zilizokamilika na zinawasilishwa kwa 

wakati unaotakiwa (rejea sehemu 2.1).  
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SURA YA PILI 

 

2.0 FOMU ZA KUWASILISHA TAARIFA 

Katika Mwongozo huu kuna jumla ya fomu 11 za kuwasilisha taarifa Tume.  Fomu 

hizo ni TUU-1 hadi TUU-11 zinazotumika kujaza Taarifa za masuala ya kiutumishi. 

Waajiri, Mamlaka za Ajira na Mamlaka za Nidhamu, wanaelekezwa kujaza fomu 

hizo kikamilifu, kwa usahihi na kuziwasilisha Tume ya Utumishi wa Umma kwa 

wakati.  

 

2.1 Muda wa ujazaji wa Fomu 

(i) Fomu Na. TUU-1 hadi TUU-11 zitajazwa kila mwisho wa Robo ya Mwaka 

na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo mwaka husika 

kukamilika. 

(ii) Fomu Na. TUU-1 hadi TUU-11 zitajazwa kama Taarifa ya Mwaka mzima 

ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo ya Nne 

ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne kukamilika.  

2.2      Maelezo kuhusu ujazaji wa Fomu 

Maelezo ya Fomu zinazohusika ni kama ifuatavyo: -  

(i) FOMU NA. TUU-1A 

Fomu hii inajazwa na Ofisi ya Rais, Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa 

Umma na Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI). 

Lengo la fomu hii ni kukusanya taarifa za watumishi wanaopangiwa vituo 

vya kazi na Taasisi hizi mbili.  
 

(ii) FOMU NA. TUU-1B 
Fomu hii inajazwa na Ofisi ya Rais, Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa 

Umma na Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI). 

Lengo la fomu hii ni kukusanya taarifa za Watumishi wenye Mahitaji 

Maalum waliopangiwa vituo (Placement) kwa ajili ya kuajiriwa kwenye 

Utumishi wa Umma. 
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(iii) FOMU NA. TUU-1C 

Fomu hii inajazwa na Mamlaka za Ajira katika Utumishi wa Umma 

kukusanya taarifa za ajira mpya zilizotokana na michakato ya ajira 

inayofanywa na Mamlaka zenye mamlaka ya kupanga watumishi 

(Placement) kwa ajili ya kuajiriwa katika Utumishi wa Umma. Fomu hii 

hujazwa pia taarifa za Ajira zilizopatikana kwa mchakato wa ajira 

unaofanywa na Taasisi husika kwa mujibu wa Kifungu cha 29(A) (1) cha 

Sheria ya Utumishi wa Umma Sura 298 [Marejeo ya Mwaka 2019] au kwa 

mujibu wa Sheria zinazoongoza Taasisi husika. 

 

Lengo la fomu hii ni kupata takwimu za ajira mpya za watumishi walioripoti 

kazini na kuajiriwa katika Utumishi wa Umma baada ya kupangiwa vituo 

vya kazi na Mamlaka husika au michakato inayofanywa katika 

Halmashauri/Taasisi husika kwa kipindi husika. 

 

(iv) FOMU NA. TUU-2 

Fomu hii inajazwa na Mamlaka ya Ajira ili kuwasilisha taarifa za 

kuthibitishwa kazini watumishi walioajiriwa kwa mara ya kwanza katika 

Utumishi wa Umma na taarifa za kuthibitisha katika vyeo watumishi 

waliopandishwa vyeo vya muundo na vyeo vya uteuzi. Fomu hii itajazwa 

pia taarifa za watumishi ambao walitakiwa kuthibitishwa kazini/katika vyeo 

lakini hawakuthibitishwa.  

 

(v) FOMU NA. TUU – 3A 

Fomu hii inajazwa na Mamlaka ya Ajira kuwasilisha taarifa za 

waliopandishwa vyeo katika kipindi husika. Fomu hii itajazwa pia taarifa za 

watumishi ambao walikasimiwa kupanda vyeo lakini hawakupandishwa 

vyeo husika. 

 

(vi) FOMU NA. TUU – 3B 

Fomu hii inajazwa na Mamlaka ya Ajira kuwasilisha taarifa za watumishi 

waliobadilishwa kada katika kipindi husika.  
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(vii) FOMU NA. TUU - 4 

Fomu hii inajazwa na Waajiri na Mamlaka ya Ajira kuwasilisha taarifa za 

watumishi waliopata mafunzo na waliopo kwenye mafunzo kwa kipindi 

husika. Mafunzo haya ni ya muda mrefu na muda mfupi. Mafunzo mengine 

yatakuwa ni yale ambayo yanalenga kuboresha kiwango cha uelewa na 

kuleta ufanisi katika utekelezaji wa kazi za mtumishi. Fomu hii itajazwa pia 

taarifa za watumishi ambao wapo kwenye mpango wa mafunzo lakini 

hawakwenda kwenye mafunzo husika.  

 

(viii) FOMU NA. TUU - 5  

Fomu hii inajazwa na Mamlaka ya Nidhamu kuonesha orodha ya 

watumishi walioshtakiwa kwa makosa ya nidhamu na hatua 

zilizochukuliwa katika kuhitimisha mashauri husika. Lengo la fomu hii ni 

kukusanya takwimu za mashauri ya nidhamu ya watumishi katika Utumishi 

wa Umma kwa kipindi husika. 

 

(ix) FOMU NA. TUU - 6A 

Fomu hii inajazwa na Mwajiri kwa ajili ya kupata takwimu za watumishi 

waliokata rufaa Tume dhidi ya Uamuzi wa Mamlaka zao za Nidhamu na 

utekelezaji wa uamuzi wa Tume. 

 

(x) FOMU NA. TUU - 6B 

Fomu hii inajazwa na Mwajiri kwa ajili ya kupata takwimu za watumishi 

waliowasilisha Malalamiko Tume na utekelezaji wa uamuzi wa Tume. 
 

 

(xi) FOMU NA. TUU – 7(a) 

Fomu hii inajazwa na Waajiri ili kupata taarifa za Mamlaka zilizokata rufaa 

kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupinga uamuzi wa 

Tume. Lengo la Fomu hii ni kupata taarifa za Mamlaka zilizokata rufaa kwa 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na utekelezaji wa uamuzi wa 

Rais. 
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(xii) FOMU NA. TUU – 7(b) 

Fomu hii inajazwa na Waajiri ili kupata taarifa za Watumishi waliokata rufaa 

kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupinga uamuzi wa 

Tume. Lengo la Fomu hii ni kupata taarifa za Watumishi waliokata rufaa 

kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na utekelezaji wa uamuzi 

wa Rais. 

               

(xiii) FOMU NA. TUU - 8 

Fomu hii inajazwa na Waajiri kutoa taarifa za watumishi ambao 

wameshtakiwa mahakamani kwa tuhuma mbalimbali. Taarifa hizo 

zioneshe pia hatua iliyofikiwa na mahakama katika kesi hizo. 

 

(xiv) FOMU NA. TUU - 9 

Fomu hii inajazwa na waajiri kutoa taarifa ya takwimu za watumishi 

waliohama katika Taasisi zao wakionesha taasisi walizohamia na sababu 

za uhamisho husika.  
 

(xv) FOMU NA. TUU - 10 

Fomu hii inajazwa na waajiri kutoa taarifa za watumishi waliotolewa katika 

utumishi wa umma. Taarifa itaonesha sababu za watumishi hao 

kuondolewa katika Utumishi wa Umma.  

 

(xvi) FOMU NA. TUU - 11 

Fomu hii inajazwa na Mwajiri kwa ajili ya kupata takwimu za Upimaji wa 

Utendaji Kazi wa watumishi kwa kipindi husika.  

 

2.3  Hitimisho 

Ni wajibu wa kila Mwajiri, Mamlaka ya Ajira na Mamlaka ya Nidhamu kuhakikisha 

kuwa Mwongozo huu unazingatiwa wakati wote wa kuwasilisha taarifa 

zinazohitajika Tume. Taarifa hizi ni muhimu kwani zinaiwezesha Tume kutoa 

mapendekezo ya hatua za kuchukua kuboresha uzingatiaji katika usimamizi wa 

masuala ya Rasilimali Watu. Aidha, ifahamike kuwa kutowasilisha au kuwasilisha 
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taarifa zisizo sahihi ni ukiukwaji wa Sheria na Mamlaka husika itachukuliwa hatua 

kwa mujibu Sheria.  

 

2.4 Tarehe ya kuanza kutumika 

Mwongozo huu unafuta Mwongozo wa Kuwasilisha Taarifa Tume Toleo Na. 2 la 

Mwaka 2011 na utaanza kutumika rasmi tarehe 01 Julai, 2024. 
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FOMU ZA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA MASUALA YA KIUTUMISHI 

ZINAZOWASILISHWA TUME 

FOMU Na. TUU-1(a) 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

FOMU YA TAARIFA ZA WATUMISHI WALIOPANGIWA VITUO VYA KAZI 

Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Ofisi ya Rais, Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma na Ofisi ya Rais, Tawala za 

Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) kwa ajili ya kupata taarifa za watumishi waliopangiwa vituo vya kazi. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo 

mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo 

ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne ya mwaka husika kukamilika.  
 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: …………………………. 

FUNGU: …………………… 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: …………………………………………. 

 

 

 

 

 

NA. Fungu Jina la Taasisi 
inayopokea 
Watumishi) 

  

Idadi ya nafasi 
zilizokasimiwa 
kujazwa katika 

kibali 

Idadi ya waliopangiwa 
vituo 

(Placement) 

Idadi ya 
waliorejeshwa  

baada ya 
kupangiwa vituo 

vya kazi 

Eleza ikiwa kuna 
tofauti {(d) - (f)} kati 

ya nafasi 
zilizokasimiwa 

kujazwa na 
waliopangiwa vituo 

ME KE Jumla 

(a) (b) (c) (d) (e) 
(f) = 

Me+Ke 
(g) (h) 

1              

2              

3              

4         

AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI  

JINA: JINA: 

SAINI: SAINI: 

CHEO: CHEO: 

TAREHE: TAREHE: 

NAMBA YA SIMU:  
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FOMU Na. TUU 1(b) 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA WATUMISHI WENYE MAHITAJI MAALUM 

WALIOPANGIWA VITUO VYA KAZI 
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Ofisi ya Rais, Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma na Ofisi ya Rais, Tawala za 

Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) kwa ajili ya kupata taarifa za watumishi wenye mahitaji maalum 

waliopangiwa vituo vya kazi. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo 

mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo 

ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne ya mwaka husika kukamilika.  
 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: …………………………. 

FUNGU: …………………… 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: …………………………………………. 
 

 

NA. Fungu Jina la Taasisi 
Inayopokea 
Watumishi 

  

Idadi ya waliopangiwa 
vituo 

(Placement) 

Idadi ya waliorejeshwa  
baada ya kupangiwa vituo 

vya kazi 

Sababu za 
watumishi 
kurejeshwa 

ME KE Jumla 

(a) (b) (c) (d) (e) = Me+Ke (f) (g) 

1             

2             

3             

4        

AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI  

JINA: JINA: 

SAINI: SAINI: 

CHEO: CHEO: 

TAREHE: TAREHE: 

NAMBA YA SIMU:  
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FOMU Na. TUU-1(c) 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

FOMU YA TAARIFA ZA AJIRA MPYA KATIKA UTUMISHI WA UMMA  
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mamlaka za Ajira ili kupata takwimu za Ajira mpya katika Utumishi wa Umma. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo 

mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo 

ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne ya mwaka husika kukamilika.  
 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: ……………………………………. 

FUNGU: …………………. 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
 

Chanzo cha Ajira Idadi ya Nafasi za 
Ajira mpya 

zilizokasimiwa 
kwenye Ikama  

Nafasi 
zilizoidhinishwa 

katika kibali 
(Idadi) 

Idadi ya Watumishi 
walioripoti kazini 

Eleza ikiwa kuna tofauti 
{(c) – (e)} kati ya nafasi 

zilizoidhinishwa kwenye kibali 
na walioripoti kazini ME KE Jumla 

(a) (b) (c)         (d) (e) = Me+Ke (f) 

Waliopangwa na 
TAMISEMI  

  
    

Waliopangwa na 
Sekretarieti ya Ajira 

  

       
Walioajiriwa na 
Halmashauri/Taasisi 
husika 

  

       
Mamlaka zingine 
(Taja) 

  

    

JUMLA       

 AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

JINA: JINA: 

SAINI: SAINI: 

CHEO: CHEO: 

TAREHE: TAREHE: 

NAMBA YA SIMU:   
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FOMU Na. TUU – 2 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA KUTHIBITISHWA KAZINI NA KATIKA CHEO 
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mamlaka ya Ajira kwa ajili ya kupata takwimu za watumishi waliothibitishwa kazini na katika 

vyeo vya muundo na uteuzi. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo 

mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo 

ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne ya mwaka husika kukamilika.  
 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: ……………………………………. 

FUNGU: …………. 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
 

 
Aina ya 

kuthibitishwa 

Idadi ya Waliotimiza muda wa 
kuthibitishwa 

Idadi ya waliothibitishwa 
Idadi ya ambao 

hawakuthibitishwa 
 

Sababu za 
kutokuthibitis

hwa 

 
Hatua 

zilizochuku
liwa 

ME KE Jumla ME KE Jumla ME KE Jumla 

(a) (b) 
(c) = 

Me+Ke 
(d) 

(e) = 
Me+Ke 

(f)=(b-d) 
(g) = 

Me+Ke 
(h) (i) 

1: Kuthibitishwa 
kazini (Ajira mpya)             

   
    

                     

 2: Kuthibitishwa 
katika cheo cha 
muundo             

   

    

            
3. Kuthibitishwa 
katika cheo cha 
uteuzi       

   

  

AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

JINA: JINA: 

SAINI: SAINI: 

CHEO: CHEO: 

TAREHE: TAREHE: 

NAMBA YA SIMU:  
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FOMU Na. TUU – 3(a) 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

FOMU YA TAARIFA ZA UPANDISHWAJI VYEO 
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mamlaka ya Ajira kwa ajili ya kupata takwimu za upandishwaji vyeo. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo 

mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo 

ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne ya mwaka husika kukamilika.  
 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: …………………………………….    

FUNGU: ……………. 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
 

Idadi ya 
watumishi 

waliokasimiwa 
kupanda vyeo 
kwenye Ikama 

(Jaza Idadi) 

Idadi ya 
watumishi 
waliostahili 

kupanda 
vyeo  

(Eligible list) 
 

Idadi ya 
watumishi 

walioidhinishwa 
na Kamati/Bodi 

za Ajira 
 

Idadi ya watumishi 
waliopanda vyeo 

Idadi ya ambao 
hawakupanda Vyeo 

Sababu za 
kutokupanda 

cheo 

ME KE ME KE ME KE ME KE JUMLA ME KE JUMLA 

(a) (b) (c) (d) 
(e) = 

Me+Ke 
(f) = (a) – (e) 

(g) = 
Me+Ke 

(h) 

             

                   

                   

 AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

JINA: JINA: 

SAINI: SAINI: 

CHEO: CHEO: 

TAREHE: TAREHE: 

NAMBA YA SIMU:  

 

 

 

 



 
 

vi 
 

FOMU Na. TUU – 3(b) 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA WATUMISHI WALIOBADILISHWA KADA 

(RECATEGORIZATION) 
Dondoo: 

 

 Fomu hii ijazwe na Mamlaka ya Ajira kwa ajili ya kupata takwimu za watumishi waliobadilishwa kada. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo 

mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo 

ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne ya mwaka husika kukamilika.  
 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: …………………………………….    

FUNGU: ……………. 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
 

Idadi ya 
watumishi 

waliokasimiwa 
kubadilishwa 
kada kwenye 

Ikama 

Idadi ya 
watumishi 
waliokidhi 
vigezo vya 

kubadilishwa 
kada 

(eligible list) 

Idadi ya nafasi 
zilizoidhinishwa 
na Kamati/Bodi 

ya Ajira 
 

Idadi ya watumishi 
waliobadilishwa kada 

Idadi ya watumishi ambao 
hawakubadilishwa kada 

Sababu za 
kutobadilishwa 

kada 

ME KE ME KE ME KE ME KE JUMLA ME KE JUMLA 

(a) (b) (c) (d) 
(e) = 

Me+Ke 
(f) = (a) – (e) 

(g) = 
Me+Ke 

(h) 

             

                   

                   

  AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

 JINA: JINA: 

 SAINI: SAINI: 

 CHEO: CHEO: 

 TAREHE: TAREHE: 

 NAMBA YA SIMU:  

 

 

 



 
 

vii 
 

 

FOMU Na. TUU – 4 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA MAFUNZO NA MAENDELEO YA WATUMISHI 
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mwajiri kwa ajili ya kupata takwimu za watumishi waliopata mafunzo ya muda mrefu, muda 

mfupi na mafunzo nje ya Mpango wa Mafunzo. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo 

mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo 

ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne ya mwaka husika kukamilika.  
 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: ……………………………………. 

FUNGU: ……………………………………. 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
 

Aina ya Mafunzo Idadi ya 
watumishi  

waliopo 
kwenye 
mpango 

wa 
mafunzo 

Idadi ya watumishi 
waliopata mafunzo na 

waliopo kwenye mafunzo 
kwa kipindi husika 

Idadi ya watumishi ambao 
hawakwenda kwenye mafunzo 

Sababu za 
watumishi 

walio kwenye 
Mpango wa 

mafunzo 
kutokwenda 

mafunzo 

Idadi ya 
waliopata 

mafunzo nje 
ya mpango 
wa mafunzo 

ME KE Jumla ME KE Jumla 

(a) (b) (c) 
(d) =  

Me + Ke 
(e) = (b) – (d) 

(f) = 
Me + Ke 

(g) (h) 

Mafunzo ya 
Muda mrefu 
(Zaidi ya miezi sita)      

   

  

 

Mafunzo ya 
Muda Mfupi 
(Chini  ya miezi sita)         

   

  

 

JUMLA          

  AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

 JINA: JINA: 

 SAINI: SAINI: 

 CHEO: CHEO: 

 TAREHE: TAREHE: 

 NAMBA YA SIMU:  
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FOMU Na. TUU – 5 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA WATUMISHI WALIOCHUKULIWA HATUA ZA KINIDHAMU 
Dondoo: 

 

 Fomu hii ijazwe na Mamlaka ya Nidhamu kwa ajili ya kupata takwimu za mashauri ya nidhamu ya watumishi. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo ya Nne ndani ya siku 30 

baada ya Robo ya Nne ya mwaka husika kukamilika.  

 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 Watumishi waliochukuliwa hatua za nidhamu kipindi husika waandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 

 Sehemu ya Uamuzi wa Shauri {(i) - (p)} ijazwe kwa kuweka tarakimu 1 panapohusika. 

 Kwa mashauri ambayo yanaendelea (q) iandikwe hatua iliyofikiwa katika shauri husika. 

 Kama sehemu ya uamuzi mwingine (p) ikijazwa, uamuzi huo utajwe. 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 
 

ix 
 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: ……………………………………. 

FUNGU: ………………………………………. 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 

Na. 
Cheki 

Na. 
Jina la 

mtumishi 
Cheo 

Jinsi 

Aina ya kosa 
{Andika kosa 
aliloshtakiwa 

mtumishi 
Mfano. 

Uzembe, 
Utoro, Ulevi, 

n.k.} 

Muda wa Shauri Uamuzi wa Shauri  

S
h

a
u

ri
 L

in
a

e
n

d
e
le

a
  

 Tarehe ya 
shauri 
kuanza 

Tarehe ya 
shauri 

kukamilika 

K
u

fu
k

u
z
w

a
 K

a
z
i 

K
u

s
h

u
s
h

w
a
 c

h
e

o
 n

a
 

m
s
h

a
h

a
ra

 

K
u

k
a
tw

a
 M

s
h

a
h

a
ra

 
(3

0
%

) 
m

ia
k
a
 3

 

m
fu

lu
li
z
o

 

K
u

p
e

w
a
 O

n
y
o

 

K
a
ri

p
io

 

K
u

s
im

a
m

is
h

a
 

n
y

o
n

g
e
z
a
 y

a
 

m
s
h

a
h

a
ra

 

K
u

to
p

a
ti

k
a
n

a
 n

a
 h

a
ti

a
 

U
a
m

u
z
i 

m
w

in
g

in
e

  

ME KE 

(a) (b) (c) (d) (e) (f) (g) (h) (i) (j) (k) (l) (m) (n) (o) (p) (q) 

 
  

    
                 

 
  

1  
     

                  
 

  

2  
     

                  
 

  

JUMLA 
     

                  
 

  

   AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

   JINA: JINA : 

   SAINI: SAINI:  

   CHEO: CHEO: 

   TAREHE: TAREHE: 

   NAMBA YA SIMU:  
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FOMU Na. TUU – 6(a)  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA WATUMISHI WALIOKATA RUFAA TUME NA UTEKELEZAJI WA UAMUZI WA TUME 
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mamlaka ya Nidhamu kupata takwimu za watumishi waliokata rufaa Tume dhidi ya Uamuzi wa Mamlaka zao za Nidhamu 

na utekelezaji wa uamuzi wa Tume. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo ya Nne siku 30 baada ya 

Robo ya ndani ya Nne ya mwaka husika kukamilika.  

 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 Majina ya warufani yaandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 

 

 JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: ……………………………………. 

 FUNGU: ………………. 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
 

Na. 
Cheki 

Namba 
Jina la mrufani Cheo 

Jinsi 
Kosa alilotenda 

Adhabu aliyopewa na 
Mamlaka ya Nidhamu 

Uamuzi uliotolewa 
na Tume 

Utekelezaji wa 
uamuzi wa Tume Me/Ke 

1               

2               

AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

JINA:  JINA:  

CHEO:  CHEO:  

SAINI : SAINI:  

TAREHE: TAREHE: 

NAMBA YA SIMU:  



 
 

xi 
 

FOMU Na. TUU – 6(b) 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA WATUMISHI WALIOWASILISHA MALALAMIKO TUME NA UTEKELEZAJI WA UAMUZI WA 

TUME 
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mwajiri kwa ajili ya kupata takwimu za watumishi waliowasilisha Malalamiko Tume na utekelezaji wa uamuzi wa Tume 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya 

Nne ya mwaka husika kukamilika.  

 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliyekaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 Majina ya warufani yaandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 
 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: ……………………………………. 

FUNGU: …………… 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
 

 
Na. 

Cheki 
Namba 

 
Jina la Mtumishi 

Cheo 
Jinsi 

Malalamiko  
Uamuzi Uliotolewa na 

Tume 
Utekelezaji wa Uamuzi 

wa Tume ME/KE 

1       
 

    

2             

AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

JINA:  JINA:  

CHEO:  CHEO:  

SAINI : SAINI:  

TAREHE: TAREHE: 

NAMBA YA SIMU:  



 
 

xii 
 

FOMU Na. TUU – 7(a) 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA RUFAA ZILIZOKATWA KWA RAIS NA MAMLAKA ZA AJIRA/NIDHAMU 
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mwajiri kwa ajili ya kupata taarifa za rufaa zilizokatwa na Mamlaka za Ajira na Nidhamu kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na utekelezaji wa 

uamuzi wa Rais. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne ya mwaka 

husika kukamilika.  

 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliyekaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 Majina ya warufani yaandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 
 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: …………………………….. 

FUNGU: ………………… 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: …………………………………………….. 

Na Cheki Namba 
Jina la 
Mrufani 

Jinsi 
ME/KE 

Kosa 
alilotenda 

Adhabu 
aliyopewa na 
mamlaka ya 

nidhamu 

Uamuzi wa Tume 
Tarehe ya 

kukata rufaa 
kwa Rais 

Uamuzi 
uliotolewa na 

Rais 

Utekelezaji 
wa uamuzi 

wa Rais 

(a) (b) ( c ) (d)  (e) (f) (g) (h) (i) (j) 

1                  

2                  

 AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

 JINA:  JINA:   

 CHEO:  CHEO: 

 SAINI: SAINI:   

 TAREHE: TAREHE: 

 NAMBA YA SIMU:  



 
 

xiii 
 

FOMU Na. TUU – 7(b) 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA RUFAA ZILIZOKATWA NA WATUMISHI KWA RAIS  
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mwajiri kwa ajili ya kupata taarifa za rufaa zilizokatwa na Watumishi kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na utekelezaji wa 

uamuzi wa Rais. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya 

Nne ya mwaka husika kukamilika.  

 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 

 Majina ya warufani yaandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 

 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: …………………………….. 

FUNGU: ………………… 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: …………………………………………….. 

Na. Cheki Namba Jina la Mrufani 
Jinsi 

ME/KE 
Kosa alilotenda 

Adhabu aliyopewa 
na mamlaka ya 

nidhamu 

Uamuzi wa 
Tume 

Tarehe ya 
kukata rufaa 

kwa Rais 

Uamuzi 
uliotolewa na 

Rais 

Utekelezaji 
wa uamuzi 

wa Rais 

(a) (b) ( c ) (d)  (e) (f) (g) (h) (i) (j) 

1                  

2                  

 AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

 JINA:  JINA:   

 CHEO:  CHEO: 

 SAINI: SAINI:   

 TAREHE: TAREHE: 

 NAMBA YA SIMU:  

FOMU Na. TUU – 8  



 
 

xiv 
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 
OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

FOMU YA TAARIFA ZA WATUMISHI WENYE KESI MAHAKAMANI 
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mwajiri kwa ajili ya kupata takwimu za Watumishi ambao wameshtakiwa Mahakamani kwa tuhuma mbalimbali na Jamhuri, Mwajiri au mtu mwingine. 

 Watumishi wenye kesi mahakamani kipindi husika waandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne ya mwaka 

husika kukamilika.  

 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Sehemu ya Uamuzi wa Shauri {(j) - (k)} ijazwe kwa kuweka tarakimu 1 panapohusika. 

 Kwa mashauri ambayo yanaendelea (q) iandikwe hatua iliyofikiwa katika shauri husika. 
 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: ……………………………………. 

FUNGU: ……………….. 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
Na. Cheki 

Namba 
Jina la 

Mtumishi 
Jinsi 

ME/KE 
Cheo Aina ya 

tuhuma/Shtaka 
{Andika tuhuma 
zilizosababisha 

mtumishi kupelekwa 
Mahakamani 

Aina ya Mahakama 
(Mfano Mahakama 
ya 1. Mwanzo, 2. 
Wilaya/Hakimu 

mkazi, 3. 
Mahakama Kuu, 4. 

Mahakama ya 
rufaa.) 

Aliyemshtaki 
mtumishi 

(1.Jamhuri, 2. 
Mtu binafsi) 

Muda wa Kesi Uamuzi wa Kesi  

A
m

e
p

a
ti

k
a
n

a
 

n
a

 h
a
ti

a
 

H
a
ja

p
a
ti

k
a
n

a
 

n
a

 h
a
ti

a
 

Tarehe ya 
kesi kuanza 

Tarehe ya 
kesi 

kumalizika  

(a) (b) ( c ) (d) (e)  (f)  (g)  (h) (i) (j) (k) 

 1  
    

  
    

2            

AFISA ALIYEANDAA TAARIFA    AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

JINA:    JINA: 

SAINI:    SAINI: 

CHEO:    CHEO: 

TAREHE:    TAREHE: 

NAMBA YA SIMU:     
 



 
 

xv 
 

FOMU Na. TUU – 9  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA WATUMISHI WALIOHAMA 
Dondoo: 

 

 Fomu hii ijazwe na Mwajiri kwa ajili ya kupata takwimu za watumishi waliohama katika kipindi husika. 

 Watumishi wenye kesi mahakamani kipindi husika waandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya 

Nne ya mwaka husika kukamilika.  

 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Majina ya waliohama yaandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 
 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: ……………………………………. 

FUNGU: ………….. 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
 

Na. 
Cheki 

Namba 
Jina la mtumishi 

Jinsi 
ME/KE 

Cheo 

Tarehe ya 
kibali cha 
uhamisho 

Tarehe ya 
mtumishi kupewa 

barua ya 
uhamisho 

Gharama za 
uhamisho 

(Serikali/Binafsi) 
Taasisi aliyohamia 

Maelezo/sababu za 
kuhama 

1          

2          

AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

JINA:  JINA: 

SAINI: SAINI: 

CHEO: CHEO: 

TAREHE: TAREHE: 

NAMBA YA SIMU:  

 



 
 

xvi 
 

FOMU Na. TUU – 10  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 
OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA WATUMISHI WALIOONDOLEWA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mwajiri kwa ajili ya kupata takwimu za watumishi walioondolewa katika Utumishi wa Umma kwa sababu mbalimbali katika kipindi husika. 

 Watumishi wenye kesi mahakamani kipindi husika waandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo ya Nne ndani ya siku 30 baada ya Robo ya 

Nne ya mwaka husika kukamilika.   

 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Majina ya walioondolewa kwenye Utumishi wa Umma yaandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 

 Sehemu ya Sababu za Kuondolewa kwenye Utumishi wa Umma ijazwe kwa kuweka tarakimu 1 panapohusika. 
 

JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: ……………………………………. 

FUNGU: …………….. 

TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
Na Cheki 

Namba 
Jina la Mtumishi Jinsi Sababu za Kuondolewa  

Kifo 

Kustaafu 
Nidhamu 

(kufukuzwa kazi) 

Kuacha 
kazi 

Kuisha 
kwa 

mkataba 

Kustaafishwa 
kwa manufaa 

ya Umma 
Kwa 

lazima 
Hiari Ugonjwa 

Me/Ke 

1            

2            

3            

AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI  

JINA: JINA:  

SAINI: SAINI:  

CHEO: CHEO:  

TAREHE: TAREHE:  

NAMBA YA SIMU:   

 



 
 

xvii 
 

FOMU Na. TUU - 11  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 
OFISI YA RAIS, TUME YA UTUMISHI WA UMMA 

 

FOMU YA TAARIFA ZA WATUMISHI KUHUSU UPIMAJI WA UTENDAJI KAZI 
Dondoo: 

 Fomu hii ijazwe na Mwajiri kwa ajili ya kupata takwimu za Upimaji wa Utendaji Kazi wa watumishi kwa kipindi husika. 

 Watumishi wenye kesi mahakamani kipindi husika waandikwe kwa kuorodheshwa mmoja mmoja. 

 Fomu hii ijazwe kila mwisho wa Robo ya Mwaka na kuwasilishwa Tume ndani ya siku 30 baada ya robo mwaka husika kumalizika. 

 Fomu hii ijazwe kama Taarifa ya Mwaka mzima ya Taasisi husika na kuwasilishwa pamoja na Taarifa ya Robo ya Nne ndani ya ndani ya siku 30 baada ya Robo ya Nne ya 

mwaka husika kukamilika.  

 Fomu ya taarifa isainiwe na Mkuu wa Taasisi au aliye kaimishwa kwa kipindi husika kabla ya kuwasilishwa. 

 Kwa taarifa zinazohusisha idadi zitumike tarakimu (1, 2, 3…). 
 

    JINA LA TAASISI INAYOTOA TAARIFA: ……………………………………. 

    FUNGU: …………….. 

    TAARIFA YA KIPINDI CHA: ……………………………………………………. 
 

Idadi ya 
watumishi 

waliopo kwenye 
Taasisi J

u
m

la
 

Idadi ya 
waliopandisha 
mpango kazi 

(Kufikia 20 Juni / 
20 Desemba) 

Idadi ya 
waliojaza 

utekelezaji 
kwa Robo 

husika 

Idadi ya waliofanyiwa 
tathmini ya mwaka 
(Kufikia Juni 30 / 

Desemba 30) 

Idadi ya 
waliokata 

Rufaa 

Sababu za 
kutopandisha 

mpango/kutofanya tathmini 
(Kama wapo watumishi ambao 

hawakufanya hivyo) 

ME KE (ME+KE) ME KE ME KE ME KE ME KE  

                 

AFISA ALIYEANDAA TAARIFA AFISA  MASUULI/MKUU WA TAASISI 

JINA: JINA: 

SAINI: SAINI: 

CHEO: CHEO: 

TAREHE: TAREHE: 

NAMBA YA SIMU:  
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